Kuna da tambaya?Ayi mana waya:+86 13902619532

Bayan 400G, QSFP-DD 800G yana zuwa iska

A halin yanzu, nau'ikan IO na SFP28/SFP56 da QSFP28/QSFP56 galibi ana amfani da su don haɗa maɓalli da maɓalli da sabobin a cikin manyan kabad a kasuwa.A cikin shekarun 56Gbps farashin, don biyan mafi girma tashar tashar jiragen ruwa, mutane sun kara haɓaka ƙirar QSFP-DD IO don cimma ƙarfin tashar tashar 400G.Tare da ninka girman siginar, ƙarfin tashar tashar QSFP DD module an ninka shi zuwa 800G, wanda ake kira OSFP112.An haɗa shi da tashoshi masu sauri guda takwas, kuma adadin watsa tashoshi ɗaya zai iya kaiwa 112G PAM4.Jimlar watsawa na fakitin duka ya kai 800G.Mai dacewa da baya TARE da OSFP56, idan aka kwatanta da lokaci guda don ninka gudun, hadu da ma'aunin ƙungiyar IEEE 802.3CK;Sakamakon haka, asarar hanyar haɗin gwiwa za ta ƙaru sosai kuma za a ƙara rage nisan watsawa na jan ƙarfe CABLE IO module.Dangane da ƙayyadaddun ƙayyadaddun zahiri na zahiri, ƙungiyar IEEE 802.3CK, wacce ta tsara ƙayyadaddun 112G, ta rage matsakaicin tsayin haɗin kebul na jan ƙarfe zuwa mita 2 bisa tushen 56G jan ƙarfe na IO tare da matsakaicin saurin mita 3.

1 (3)

QSFP-DD X 2 tashar jiragen ruwa 1.6Tbps allon gwaji

QQSFP -DD 800G yana zuwa da iska

Ƙwararrun cibiyar bayanai ana ƙaddara ta hanyar sabobin, masu sauyawa, da abubuwan haɗin kai waɗanda ke daidaita juna kuma suna tura juna zuwa ga sauri, haɓaka mai ƙananan farashi.Canjin fasaha ya kasance babban abin motsa jiki tsawon shekaru da yawa.Kamar yadda OFC2021 ya zo ƙarshe kwanan nan, manyan masana'antun sadarwa na gani kamar Intel, Finisar, Xechuang, Opticexpress da New Yisheng duk sun nuna na'urorin gani na 800G.A lokaci guda, kamfanonin guntu na ketare sun nuna samfuran guntu masu tsayi don 800G, kuma tsarin gargajiya na iya kasancewa da wuri a zamanin 800G.Muna tsammanin hanyar fasaha ta 800G ta fi dacewa ta fi dacewa, 800GDR8 da 2 * FR4 suna da mafi yawan mahimmanci;Kamar yadda OFC2021 na al'ada na gani na gani da kamfanonin guntu na gani suka ƙaddamar da sabbin samfura ɗaya bayan ɗaya, an ayyana kullin lokaci da babbar hanyar fasaha ta haɓaka 800G.Adadin masana'antar kayan aikin gani na cibiyar bayanai yana ci gaba da haɓakawa, kuma an ƙayyade sifa na haɓaka na dogon lokaci.Mun yi imanin cewa a cikin zamanin dijital da hankali, ci gaba da fashewar zirga-zirgar cibiyar bayanai ya kawo buƙatun ci gaba da haɓaka na'urorin gani.Hanyar fasahar fasaha ta 800G tana nuna cewa 400G zai kasance babba.

2 (1)

2 (2)

 

 

Lokacin da aka haɓaka ƙimar siginar 25Gbps zuwa ƙimar siginar 56Gbps na yanzu, saboda ƙaddamar da tsarin siginar PAM4 (Pulse Amplitude Modulation) (ƙungiyar IEEE 802.3BS), Mahimmin mitar siginar da aka watsa akan hanyar haɗin Serdes Ethernet kawai yana motsawa sama. daga 12.89ghz zuwa 13.28ghz, kuma siginar mahimmancin mitar ba ya canzawa da yawa.Ana iya haɓaka tsarin da za su iya tallafawa ingantaccen watsa siginar 25Gbps zuwa ƙimar siginar 56Gbps tare da ɗan ingantawa.Haɓaka daga ƙimar siginar 56Gbps zuwa ƙimar siginar 112Gbps ba abu ne mai sauƙi ba.Tsarin siginar PAM4 da aka gabatar lokacin da aka haɓaka ma'aunin ƙimar 56Gbps zai yuwu a sake amfani da shi a farashin 112Gbps.Wannan yana canza mahimmancin mitar mitar 112Gbps Ethernet zuwa 26.56ghz, wanda shine sau biyu na ƙimar siginar 56Gbps.A cikin ƙarni na ƙimar 112Gbps, buƙatun fasahar kebul za su fuskanci gwaji mai ƙarfi.A halin yanzu, 400Gbps babban kebul na USB yana haɗi zuwa samfurin.Samfuran da suka balaga na farko sune samfuran ƙasashen waje, kamar su TE, LEONI, MOLEX, Amphenol, da sauransu. Alamun cikin gida kuma sun fara cin nasara a cikin 'yan shekarun nan.Daga tsarin masana'antu, kayan aiki da kayan aiki, mun yi sabbin abubuwa da yawa.A halin yanzu, akwai kamfanoni na cikin gida da ke kera kebul na tagulla 800G, amma ba mu tattara da yawa ba.Shenzhen Hongteda, Dongguan Zhongyou Electronics, Dongguan Jinxinuo, Shenzhen Simic Sadarwa, da dai sauransu, amma data kasance da fasaha wahala ne yafi a cikin danda waya part.A halin yanzu, yana da ɗan wahala don warware manyan sigogin aikin lantarki na mitar da buƙatun laushi na wayoyi na kebul a lokaci guda.DAC jan karfe na USB zai fuskanci wani lokaci na ci gaba mai sauri.Akwai kaɗan na masana'antun waya na gida.

3 (2)

Kasuwar tana canzawa da sauri, kuma za ta ci gaba har ma da sauri a nan gaba.Labari mai dadi shine cewa an sami ci gaba mai mahimmanci kuma mai ban sha'awa, daga daidaitattun ƙungiyoyi zuwa masana'antu, don ba da damar cibiyoyin bayanai don matsawa zuwa 400GB da 800GB.Amma kawar da shingen fasaha rabin ƙalubale ne kawai.Sauran rabin lokaci ne.Da zarar kuskure ya faru, farashin zai yi girma.Babban tsarin cibiyar bayanan gida na yanzu shine 100G.Daga cikin cibiyoyin bayanai na 100G da aka tura, 25% sune jan karfe, 50% fiber-mode fiber ne, kuma 25% fiber-module fiber ne.Waɗannan lambobi na wucin gadi ba daidai ba ne, amma haɓaka buƙatun bandwidth, iya aiki, da ƙarancin jinkiri yana haifar da ƙaura zuwa saurin hanyar sadarwa.Don haka kowace shekara, daidaitawa da iyawar manyan cibiyoyin bayanan girgije gwaji ne.A halin yanzu, 100GB yana mamaye kasuwa, ana tsammanin 400GB a shekara mai zuwa.Duk da haka, har yanzu ana ci gaba da haɓaka bayanai, matsa lamba akan cibiyoyin bayanai za su ci gaba da ƙaruwa, bayan 400G, QSFP-DD 800G ya zo.

 

 


Lokacin aikawa: Agusta-16-2022